UEFA Europa League

2023-2024
show in full screen
Round of 16
club logo
SPO
club logo
ATA
1
1
1
2
2
3
club logo
SPA
club logo
LIV
1
5
1
6
2
11
club logo
ROM
club logo
BRI
4
0
0
1
4
1
club logo
KAR
club logo
BAY
2
2
2
3
4
5
club logo
MAR
club logo
VIL
4
0
1
3
5
3
club logo
BEN
club logo
RAN
2
2
1
0
3
2
club logo
FRE
club logo
WES
1
0
0
5
1
5
club logo
MIL
club logo
SLA
4
2
3
1
7
3
Quater finals
club logo
MIL
club logo
ROM
0
1
1
2
1
3
club logo
LIV
club logo
ATA
0
3
1
0
1
3
club logo
BAY
club logo
WES
2
0
1
1
3
1
club logo
BEN
club logo
MAR
2
1
0(2)
1(4)
2
2
Semi finals
club logo
MAR
club logo
ATA
1
1
0
3
1
4
club logo
ROM
club logo
BAY
0
2
2
2
2
4
Final
club logo
ATA
club logo
BAY
3
0
knockout Stage
Round of 16
7 Mar 2024
- 00:45
Sporting CP
1 1
อตาลันต้า
15 Mar 2024
- 03:00
อตาลันต้า
2 1
Sporting CP
8 Mar 2024
- 00:45
Sparta Praha
1 5
ลิเวอร์พูล
15 Mar 2024
- 03:00
ลิเวอร์พูล
6 1
Sparta Praha
8 Mar 2024
- 00:45
โรม่า
4 0
ไบรท์ตันฯ
15 Mar 2024
- 03:00
ไบรท์ตันฯ
1 0
โรม่า
8 Mar 2024
- 00:45
Qarabag
2 2
เลเวอร์คูเซ่น
15 Mar 2024
- 03:00
เลเวอร์คูเซ่น
3 2
Qarabag
8 Mar 2024
- 03:00
โอลิมปิก มาร์กเซย
4 0
บียาร์เรอัล
15 Mar 2024
- 00:45
บียาร์เรอัล
3 1
โอลิมปิก มาร์กเซย
8 Mar 2024
- 03:00
Benfica
2 2
Rangers
15 Mar 2024
- 00:45
Rangers
0 1
Benfica
8 Mar 2024
- 03:00
ไฟรบวร์ก
1 0
เวสต์แฮม ยูไนเต็ด
15 Mar 2024
- 00:45
เวสต์แฮม ยูไนเต็ด
5 0
ไฟรบวร์ก
8 Mar 2024
- 03:00
เอซี มิลาน
4 2
Slavia Praha
15 Mar 2024
- 00:45
Slavia Praha
1 3
เอซี มิลาน
Quater finals
12 Apr 2024
- 02:00
เอซี มิลาน
0 1
โรม่า
19 Apr 2024
- 02:00
โรม่า
2 1
เอซี มิลาน
12 Apr 2024
- 02:00
ลิเวอร์พูล
0 3
อตาลันต้า
19 Apr 2024
- 02:00
อตาลันต้า
0 1
ลิเวอร์พูล
12 Apr 2024
- 02:00
เลเวอร์คูเซ่น
2 0
เวสต์แฮม ยูไนเต็ด
19 Apr 2024
- 02:00
เวสต์แฮม ยูไนเต็ด
1 1
เลเวอร์คูเซ่น
12 Apr 2024
- 02:00
Benfica
2 1
โอลิมปิก มาร์กเซย
19 Apr 2024
- 02:00
โอลิมปิก มาร์กเซย
1 0
Benfica
Semi finals
3 May 2024
- 02:00
โอลิมปิก มาร์กเซย
1 1
อตาลันต้า
10 May 2024
- 02:00
อตาลันต้า
3 0
โอลิมปิก มาร์กเซย
3 May 2024
- 02:00
โรม่า
0 2
เลเวอร์คูเซ่น
10 May 2024
- 02:00
เลเวอร์คูเซ่น
2 2
โรม่า
Final
23 May 2024
- 02:00
อตาลันต้า
3 0
เลเวอร์คูเซ่น
Group stage
Group A
ทั้งหมด
เหย้า
เยือน
#
สโมสร
M
W
D
L
GF
GA
GD
Pt
1
6
5
0
1
10
4
6
15
2
6
4
0
2
17
7
10
12
3
6
2
1
3
11
14
-3
7
4
6
0
1
5
6
19
-13
1
- Advance to round of 16
- Advance to knockout round play-offs
- Transfer to Europa Conference League
เวสต์แฮม ยูไนเต็ด
ไฟรบวร์ก
Olympiakos Piraeus
TSC Backa Topola
1 เวสต์แฮม ยูไนเต็ด 2–0 1–0 3–1
2 ไฟรบวร์ก 1–2 5–0 5–0
3 Olympiakos Piraeus 2–1 2–3 5–2
4 TSC Backa Topola 0–1 1–3 2–2
Matchweek 1
22 Sep 2023
- 02:00
เวสต์แฮม ยูไนเต็ด
3 1
TSC Backa Topola
22 Sep 2023
- 02:00
Olympiakos Piraeus
2 3
ไฟรบวร์ก
Matchweek 2
5 Oct 2023
- 23:45
ไฟรบวร์ก
1 2
เวสต์แฮม ยูไนเต็ด
5 Oct 2023
- 23:45
TSC Backa Topola
2 2
Olympiakos Piraeus
Matchweek 3
26 Oct 2023
- 23:45
Olympiakos Piraeus
2 1
เวสต์แฮม ยูไนเต็ด
26 Oct 2023
- 23:45
TSC Backa Topola
1 3
ไฟรบวร์ก
Matchweek 4
10 Nov 2023
- 03:00
ไฟรบวร์ก
5 0
TSC Backa Topola
10 Nov 2023
- 03:00
เวสต์แฮม ยูไนเต็ด
1 0
Olympiakos Piraeus
Matchweek 5
1 Dec 2023
- 00:45
ไฟรบวร์ก
5 0
Olympiakos Piraeus
1 Dec 2023
- 00:45
TSC Backa Topola
0 1
เวสต์แฮม ยูไนเต็ด
Matchweek 6
15 Dec 2023
- 03:00
เวสต์แฮม ยูไนเต็ด
2 0
ไฟรบวร์ก
15 Dec 2023
- 03:00
Olympiakos Piraeus
5 2
TSC Backa Topola
Group B
ทั้งหมด
เหย้า
เยือน
#
สโมสร
M
W
D
L
GF
GA
GD
Pt
1
6
4
1
1
10
5
5
13
2
6
3
2
1
14
10
4
11
3
Ajax
d l l l w
6
1
2
3
10
13
-3
5
4
AEK Athens FC
d l l l l
6
1
1
4
6
12
-6
4
- Advance to round of 16
- Advance to knockout round play-offs
- Transfer to Europa Conference League
ไบรท์ตันฯ
โอลิมปิก มาร์กเซย
Ajax
AEK Athens FC
1 ไบรท์ตันฯ 1–0 2–0 2–3
2 โอลิมปิก มาร์กเซย 2–2 4–3 3–1
3 Ajax 0–2 3–3 3–1
4 AEK Athens FC 0–1 0–2 1–1
Matchweek 1
22 Sep 2023
- 02:00
Ajax
3 3
โอลิมปิก มาร์กเซย
22 Sep 2023
- 02:00
ไบรท์ตันฯ
2 3
AEK Athens FC
Matchweek 2
5 Oct 2023
- 23:45
โอลิมปิก มาร์กเซย
2 2
ไบรท์ตันฯ
5 Oct 2023
- 23:45
AEK Athens FC
1 1
Ajax
Matchweek 3
26 Oct 2023
- 23:45
โอลิมปิก มาร์กเซย
3 1
AEK Athens FC
27 Oct 2023
- 02:00
ไบรท์ตันฯ
2 0
Ajax
Matchweek 4
10 Nov 2023
- 00:45
Ajax
0 2
ไบรท์ตันฯ
10 Nov 2023
- 03:00
AEK Athens FC
0 2
โอลิมปิก มาร์กเซย
Matchweek 5
1 Dec 2023
- 00:45
AEK Athens FC
0 1
ไบรท์ตันฯ
1 Dec 2023
- 03:00
โอลิมปิก มาร์กเซย
4 3
Ajax
Matchweek 6
15 Dec 2023
- 03:00
Ajax
3 1
AEK Athens FC
15 Dec 2023
- 03:00
ไบรท์ตันฯ
1 0
โอลิมปิก มาร์กเซย
Group C
ทั้งหมด
เหย้า
เยือน
#
สโมสร
M
W
D
L
GF
GA
GD
Pt
1
Rangers
l d w d w
6
3
2
1
8
6
2
11
2
Sparta Praha
l d l w w
6
3
1
2
9
7
2
10
3
6
3
0
3
9
7
2
9
4
Aris
w l l d l
6
1
1
4
7
13
-6
4
- Advance to round of 16
- Advance to knockout round play-offs
- Transfer to Europa Conference League
Rangers
Sparta Praha
เรอัล เบติส
Aris
1 Rangers 2–1 1–0 1–1
2 Sparta Praha 0–0 1–0 3–2
3 เรอัล เบติส 2–3 2–1 4–1
4 Aris 2–1 1–3 0–1
Matchweek 1
22 Sep 2023
- 02:00
Sparta Praha
3 2
Aris
22 Sep 2023
- 02:00
Rangers
1 0
เรอัล เบติส
Matchweek 2
5 Oct 2023
- 23:45
เรอัล เบติส
2 1
Sparta Praha
5 Oct 2023
- 23:45
Aris
2 1
Rangers
Matchweek 3
26 Oct 2023
- 23:45
Sparta Praha
0 0
Rangers
26 Oct 2023
- 23:45
Aris
0 1
เรอัล เบติส
Matchweek 4
10 Nov 2023
- 03:00
เรอัล เบติส
4 1
Aris
10 Nov 2023
- 03:00
Rangers
2 1
Sparta Praha
Matchweek 5
1 Dec 2023
- 00:45
Sparta Praha
1 0
เรอัล เบติส
1 Dec 2023
- 03:00
Rangers
1 1
Aris
Matchweek 6
15 Dec 2023
- 03:00
เรอัล เบติส
2 3
Rangers
15 Dec 2023
- 03:00
Aris
1 3
Sparta Praha
Group D
ทั้งหมด
เหย้า
เยือน
#
สโมสร
M
W
D
L
GF
GA
GD
Pt
1
6
4
2
0
12
4
8
14
2
Sporting CP
l d w d w
6
3
2
1
10
6
4
11
3
Sturm Graz
w d l l l
6
1
1
4
4
9
-5
4
4
6
1
1
4
3
10
-7
4
- Advance to round of 16
- Advance to knockout round play-offs
- Transfer to Europa Conference League
อตาลันต้า
Sporting CP
Sturm Graz
Raków Częstochowa
1 อตาลันต้า 1–1 1–0 2–0
2 Sporting CP 1–2 3–0 2–1
3 Sturm Graz 2–2 1–2 0–1
4 Raków Częstochowa 0–4 1–1 0–1
Matchweek 1
22 Sep 2023
- 02:00
อตาลันต้า
2 0
Raków Częstochowa
22 Sep 2023
- 02:00
Sturm Graz
1 2
Sporting CP
Matchweek 2
5 Oct 2023
- 23:45
Sporting CP
1 2
อตาลันต้า
5 Oct 2023
- 23:45
Raków Częstochowa
0 1
Sturm Graz
Matchweek 3
26 Oct 2023
- 23:45
Sturm Graz
2 2
อตาลันต้า
26 Oct 2023
- 23:45
Raków Częstochowa
1 1
Sporting CP
Matchweek 4
10 Nov 2023
- 03:00
อตาลันต้า
1 0
Sturm Graz
10 Nov 2023
- 03:00
Sporting CP
2 1
Raków Częstochowa
Matchweek 5
1 Dec 2023
- 00:45
อตาลันต้า
1 1
Sporting CP
1 Dec 2023
- 00:45
Sturm Graz
0 1
Raków Częstochowa
Matchweek 6
15 Dec 2023
- 03:00
Sporting CP
3 0
Sturm Graz
15 Dec 2023
- 03:00
Raków Częstochowa
0 4
อตาลันต้า
Group E
ทั้งหมด
เหย้า
เยือน
#
สโมสร
M
W
D
L
GF
GA
GD
Pt
1
6
4
0
2
17
7
10
12
2
6
3
2
1
8
9
-1
11
3
6
2
2
2
5
8
-3
8
4
Lask Linz
l l w l l
6
1
0
5
6
12
-6
3
- Advance to round of 16
- Advance to knockout round play-offs
- Transfer to Europa Conference League
ลิเวอร์พูล
ตูลูส
Union St. Gilloise
Lask Linz
1 ลิเวอร์พูล 5–1 2–0 4–0
2 ตูลูส 3–2 0–0 1–0
3 Union St. Gilloise 2–1 1–1 2–1
4 Lask Linz 1–3 1–2 3–0
Matchweek 1
21 Sep 2023
- 23:45
Union St. Gilloise
1 1
ตูลูส
21 Sep 2023
- 23:45
Lask Linz
1 3
ลิเวอร์พูล
Matchweek 2
6 Oct 2023
- 02:00
ลิเวอร์พูล
2 0
Union St. Gilloise
6 Oct 2023
- 02:00
ตูลูส
1 0
Lask Linz
Matchweek 3
27 Oct 2023
- 02:00
Union St. Gilloise
2 1
Lask Linz
27 Oct 2023
- 02:00
ลิเวอร์พูล
5 1
ตูลูส
Matchweek 4
10 Nov 2023
- 00:45
Lask Linz
3 0
Union St. Gilloise
10 Nov 2023
- 00:45
ตูลูส
3 2
ลิเวอร์พูล
Matchweek 5
1 Dec 2023
- 03:00
ลิเวอร์พูล
4 0
Lask Linz
1 Dec 2023
- 03:00
ตูลูส
0 0
Union St. Gilloise
Matchweek 6
15 Dec 2023
- 00:45
Union St. Gilloise
2 1
ลิเวอร์พูล
15 Dec 2023
- 00:45
Lask Linz
1 2
ตูลูส
Group F
ทั้งหมด
เหย้า
เยือน
#
สโมสร
M
W
D
L
GF
GA
GD
Pt
1
6
4
1
1
9
7
2
13
2
6
4
0
2
13
6
7
12
3
Maccabi Haifa
d l l d w
6
1
2
3
3
9
-6
5
4
Panathinaikos
d l l l l
6
1
1
4
7
10
-3
4
- Advance to round of 16
- Advance to knockout round play-offs
- Transfer to Europa Conference League
บียาร์เรอัล
แรนส์
Maccabi Haifa
Panathinaikos
1 บียาร์เรอัล 1–0 0–0 3–2
2 แรนส์ 2–3 3–0 3–1
3 Maccabi Haifa 1–2 0–3 0–0
4 Panathinaikos 2–0 1–2 1–2
Matchweek 1
21 Sep 2023
- 23:45
Panathinaikos
2 0
บียาร์เรอัล
21 Sep 2023
- 23:45
แรนส์
3 0
Maccabi Haifa
Matchweek 2
6 Oct 2023
- 02:00
บียาร์เรอัล
1 0
แรนส์
6 Oct 2023
- 02:00
Maccabi Haifa
0 0
Panathinaikos
Matchweek 3
27 Oct 2023
- 02:00
Panathinaikos
1 2
แรนส์
7 Dec 2023
- 03:00
บียาร์เรอัล
0 0
Maccabi Haifa
Matchweek 4
10 Nov 2023
- 00:45
แรนส์
3 1
Panathinaikos
10 Nov 2023
- 00:45
Maccabi Haifa
1 2
บียาร์เรอัล
Matchweek 5
1 Dec 2023
- 00:45
Maccabi Haifa
0 3
แรนส์
1 Dec 2023
- 03:00
บียาร์เรอัล
3 2
Panathinaikos
Matchweek 6
15 Dec 2023
- 00:45
แรนส์
2 3
บียาร์เรอัล
15 Dec 2023
- 00:45
Panathinaikos
1 2
Maccabi Haifa
Group G
ทั้งหมด
เหย้า
เยือน
#
สโมสร
M
W
D
L
GF
GA
GD
Pt
1
Slavia Praha
w l w w w
6
5
0
1
17
4
13
15
2
6
4
1
1
12
4
8
13
3
Servette FC
l d w d l
6
1
2
3
4
13
-9
5
4
6
0
1
5
5
17
-12
1
- Advance to round of 16
- Advance to knockout round play-offs
- Transfer to Europa Conference League
Slavia Praha
โรม่า
Servette FC
Sheriff Tiraspol
1 Slavia Praha 2–0 4–0 6–0
2 โรม่า 2–0 4–0 3–0
3 Servette FC 0–2 1–1 2–1
4 Sheriff Tiraspol 2–3 1–2 1–1
Matchweek 1
21 Sep 2023
- 23:45
Servette FC
0 2
Slavia Praha
21 Sep 2023
- 23:45
Sheriff Tiraspol
1 2
โรม่า
Matchweek 2
6 Oct 2023
- 02:00
โรม่า
4 0
Servette FC
6 Oct 2023
- 02:00
Slavia Praha
6 0
Sheriff Tiraspol
Matchweek 3
27 Oct 2023
- 02:00
โรม่า
2 0
Slavia Praha
27 Oct 2023
- 02:00
Sheriff Tiraspol
1 1
Servette FC
Matchweek 4
10 Nov 2023
- 00:45
Servette FC
2 1
Sheriff Tiraspol
10 Nov 2023
- 00:45
Slavia Praha
2 0
โรม่า
Matchweek 5
1 Dec 2023
- 03:00
Servette FC
1 1
โรม่า
1 Dec 2023
- 03:00
Sheriff Tiraspol
2 3
Slavia Praha
Matchweek 6
15 Dec 2023
- 00:45
โรม่า
3 0
Sheriff Tiraspol
15 Dec 2023
- 00:45
Slavia Praha
4 0
Servette FC
Group H
ทั้งหมด
เหย้า
เยือน
#
สโมสร
M
W
D
L
GF
GA
GD
Pt
1
6
6
0
0
19
3
16
18
2
Qarabag
w l l d w
6
3
1
2
7
9
-2
10
3
Molde
l w w d l
6
2
1
3
12
12
0
7
4
BK Hacken
l l l l l
6
0
0
6
3
17
-14
0
- Advance to round of 16
- Advance to knockout round play-offs
- Transfer to Europa Conference League
เลเวอร์คูเซ่น
Qarabag
Molde
BK Hacken
1 เลเวอร์คูเซ่น 5–1 5–1 4–0
2 Qarabag 0–1 1–0 2–1
3 Molde 1–2 2–2 5–1
4 BK Hacken 0–2 0–1 1–3
Matchweek 1
21 Sep 2023
- 23:45
เลเวอร์คูเซ่น
4 0
BK Hacken
21 Sep 2023
- 23:45
Qarabag
1 0
Molde
Matchweek 2
6 Oct 2023
- 02:00
BK Hacken
0 1
Qarabag
6 Oct 2023
- 02:00
Molde
1 2
เลเวอร์คูเซ่น
Matchweek 3
26 Oct 2023
- 23:45
Molde
5 1
BK Hacken
27 Oct 2023
- 02:00
เลเวอร์คูเซ่น
5 1
Qarabag
Matchweek 4
10 Nov 2023
- 00:45
Qarabag
0 1
เลเวอร์คูเซ่น
10 Nov 2023
- 03:00
BK Hacken
1 3
Molde
Matchweek 5
1 Dec 2023
- 03:00
Molde
2 2
Qarabag
1 Dec 2023
- 03:00
BK Hacken
0 2
เลเวอร์คูเซ่น
Matchweek 6
15 Dec 2023
- 00:45
เลเวอร์คูเซ่น
5 1
Molde
15 Dec 2023
- 00:45
Qarabag
2 1
BK Hacken
Play-offs
25 Aug 2023
- 01:30
Union St. Gilloise
2 0
FC Lugano
1 Sep 2023
- 01:30
FC Lugano
0 1
Union St. Gilloise
25 Aug 2023
- 01:30
Slovan Bratislava
2 1
Aris
1 Sep 2023
- 00:00
Aris
6 2
Slovan Bratislava
25 Aug 2023
- 00:00
Slavia Praha
2 0
Zorya Luhansk
1 Sep 2023
- 00:00
Zorya Luhansk
2 1
Slavia Praha
25 Aug 2023
- 02:00
Olympiakos Piraeus
3 1
Cukaricki
1 Sep 2023
- 01:00
Cukaricki
0 3
Olympiakos Piraeus
25 Aug 2023
- 01:00
Ludogorets
1 4
Ajax
1 Sep 2023
- 01:00
Ajax
0 1
Ludogorets
25 Aug 2023
- 02:00
Lask Linz
2 1
Zrinjski
1 Sep 2023
- 02:00
Zrinjski
1 1
Lask Linz
25 Aug 2023
- 00:00
BK Hacken
2 2
Aberdeen
1 Sep 2023
- 01:45
Aberdeen
1 3
BK Hacken
25 Aug 2023
- 01:45
KI Klaksvik
1 1
Sheriff Tiraspol
1 Sep 2023
- 00:00
Sheriff Tiraspol
2 1
KI Klaksvik
25 Aug 2023
- 01:00
Olimpija Ljubljana
0 2
Qarabag
31 Aug 2023
- 23:00
Qarabag
1 1
Olimpija Ljubljana
25 Aug 2023
- 01:00
Dinamo Zagreb
3 1
Sparta Praha
1 Sep 2023
- 00:00
Sparta Praha
4 1
Dinamo Zagreb
show in full screen
Qualifying
11 Aug 2023
- 00:00
Slavia Praha
3 0
Dnipro-1
18 Aug 2023
- 01:00
Dnipro-1
1 1
Slavia Praha
8 Aug 2023
- 21:00
FC Astana
2 1
Ludogorets
18 Aug 2023
- 01:00
Ludogorets
5 1
FC Astana
10 Aug 2023
- 23:00
Qarabag
2 1
HJK helsinki
17 Aug 2023
- 23:00
HJK helsinki
1 2
Qarabag
10 Aug 2023
- 23:00
FK Zalgiris Vilnius
1 3
BK Hacken
18 Aug 2023
- 00:00
BK Hacken
5 0
FK Zalgiris Vilnius
11 Aug 2023
- 00:00
Sheriff Tiraspol
5 1
Bate Borisov
18 Aug 2023
- 01:00
Bate Borisov
2 2
Sheriff Tiraspol
11 Aug 2023
- 02:00
Zrinjski
6 2
Breidablik
18 Aug 2023
- 00:30
Breidablik
1 0
Zrinjski
11 Aug 2023
- 02:00
Olympiakos Piraeus
1 0
Genk
18 Aug 2023
- 01:00
Genk
1 1
Olympiakos Piraeus

⭐ โปรแกรมเด็ด!! คู่แนะนำ

20:00
22/06/2024
จอร์เจีย
VS
สาธารณรัฐเช็ก
23:00
22/06/2024
ตุรกี
VS
โปรตุเกส
02:00
23/06/2024
เบลเยียม
VS
โรมาเนีย
05:00
23/06/2024
เอกวาดอร์
VS
เวเนซุเอล่า
08:00
23/06/2024
เม็กซิโก
VS
จาไมก้า
P